Námskeiðið: Verndum þau verður haldið í Safnaðarheimili Akureyrarkirkju 26. nóvember.

Starfsmenn Eyjafjarðar og Þingeyjarprófastsdæmis velkomnir.

Skráning nauðsynleg. Staðsetning er Safnaðarheimili Akureyrarkirkju kl. 16:15-19:30.
Léttur kvöldverður í boði. 
Skráning fyrir 19. nóvember á netfang: sonja@akirkja.is

Það er mikilvægt fyrir alla þá sem starfa með börnum og ungmennum að vera meðvitaðir um skyldur sínar og ábyrg, geta lesið í vísbendingar um að vanræksla eða ofbeldi, hvort sem það er andlegt, líkamlegt eða kynferðislegt, eigi sér stað og vita hvernig bregðast á við ef slík mál skjóa upp kollinum.

verndum_thau_bokÆskulýðsvettvangur hefur frá árinu 2010 staðið fyrir námskeiðinu Verndum þau. Námskeiðið er byggt á efni bókarinnar Verndum þau og fjallar um hvernig bregðast á við grun um ofbeldi og vanrækslu gegn börnum og ungmennum. Námskeiðið er ætlað öllum þeim sem starfa með börnum og ungmennum. Höfundur bókarinnar, Ólöf Ásta Farestveit uppeldis- og afbrotafræðingur og Þorbjörg Sveinsdóttir M. Sc. í sálfræði, sjá um kennslu á námskeiðinu. Báðar starfa þær í Barnahúsi og hafa mikla reynslu af barnaverndarmálum.

Á námskeiðinu er m.a. farið yfir:

Tilkynningaskyldu starfsmanna sem vinna með börnum og unglingum.
Líkamlegt, andlegt og kynferðislegt ofbeldi og vanræksla hvers konar.
Hvernig taka skuli á móti ofbeldisfrásögn.
Reglur í samskiptum við börn og ungmenni.
Ýmis atriði sem gott er fyrir vinuveitendru að hafa í huga.
Úræði sem í boði eru í samfélaginu fyrir börn og unglinga sem eru þolendur ofbeldis.